SẢN PHẨM >>GIẢM ĐAU - HẠ NHIỆT - GIÃN CƠ >>PARACETAMOL 500MG
PARACETAMOL 500MG

Nhóm sản phẩm: GIẢM ĐAU - HẠ NHIỆT - GIÃN CƠ

Quy cách: Hộp 10 vỉ x 10 viên

Mã: DL



Thành phần:

Paracetamol 500mg 
 
Chỉ định:
 
Paracetamol là thuốc giảm đau và hạ sốt nhẹ, được dùng để điều trị hầu hết các tình trạng đau và sốt, ví dụ như đau đầu kể cả đau nửa đầu, đau răng, đau dây thần kinh, cảm cúm, đau họng, đau lưng, đau thấp khớp và đau bụng kinh.
 
Hướng dẫn sử dụng:

 

Người lớn, người cao tuổi và trẻ em trên 16 tuổi: 2 viên 500 mg, mỗi 4 giờ một lần khi cần. Tối đa 8 viên trong 24 giờ.
Trẻ em 10-15 tuổi: 1 viên 500 mg, mỗi 4-6 giờ khi cần thiết. Tối đa 4 liều trong 24 giờ.
Trẻ em dưới 10 tuổi: Theo chỉ định của bác sĩ