SẢN PHẨM >>GIẢM ĐAU - HẠ NHIỆT - GIÃN CƠ >>TNPAMRAGIN
TNPAMRAGIN

Nhóm sản phẩm: GIẢM ĐAU - HẠ NHIỆT - GIÃN CƠ

Quy cách:

Mã: PW



Thành phần:

Mỗi viên nén chứa:

Thành phần dược chất: Paracetamol...........500 mg

Thành phần tá dược: Avicel PH101, Tinh bột sắn, Natri starch glycolat, Magnesi stearat, Talc.

 

Dạng bào chế:

Viên nén tròn màu trắng, một mặt có vạch "/" được dập thẳng trên viên, mặt kia trơn.

 

Chỉ định:

Điều trị các chứng đau và sốt từ nhẹ đến vừa.

 

Cách dùng, liều dùng:

Cách dùng: Dùng theo đường uống. Không được dùng paracetamol để tự điều trị giảm đau quá 10 ngày ở người lớn hoặc quá 5 ngày ở trẻ em, trừ khi do thầy thuốc hướng dẫn.

Không dùng paracetamol cho người lớn và trẻ em để tự điều trị sốt cao (trên 39,50C), sốt kéo dài trên 3 ngày, hoặc sốt tái phát, trừ khi do thầy thuốc hướng dẫn.

Liều dùng:

+ Người lớn và trẻ em từ 16 tuổi trở lên: Liều uống thường dùng là 0,5 - 1 g/ lần (1- 2 viên/ lần), 4 -6 giờ một lần, tối đa 4 g/ ngày (8 viên/ ngày).

+ Trẻ em: Từ 12 - 16 tuổi: 480 - 750 mg/ lần (1 viên/ lần), có thể nhắc lại sau 4 - 6 giờ nếu cần, tối đa 4 liều/24 giờ.

+ Trẻ em dưới 12 tuổi không phù hợp với dạng thuốc hàm lượng này.

Suy gan: Dùng thận trọng, dùng liều thấp. Tránh dùng kéo dài.

 

Chống chỉ định:

Người bệnh quá mẫn cảm với paracetamol hoặc với bất kỳ thành phần nào của thuốc. Suy gan nặng.

 

Quy cách đóng gói:

Hộp 10 vỉ x 10 viên.